บอลวันนี้ ตารางบอลวันนี้ ผลบอลวันนี้ โปรแกรมบอลวันนี้ รายการบอลวันนี้ ผลฟุตบอลวันนี้ ผลบอลสดวันนี้ ตารางบอลวันนี้

ฟุตบอล

          ฟุตบอล (อังกฤษ: Association Football) หรือ ซอกเกอร์ (อังกฤษ: Soccer) เป็นกีฬาประเภททีมที่เล่นระหว่างสองทีมโดยแต่ละทีมมีผู้เล่น 11 คน ผลบอลวันนี้ โดยใช้ลูกบอล เป็นที่ยอมรับอย่างแพร่หลายว่าเป็นกีฬาที่เป็นที่นิยมมากที่สุดในโลก
          โดยจะเล่นในสนามหญ้าสี่เหลี่ยมผืนผ้า หรือ สนามหญ้าเทียม โดยมีประตูอยู่กึ่งกลางที่ปลายสนามทั้งสองฝั่ง ผลบอลย้อนหลัง เป้าหมายคือทำคะแนนโดยการใช้เท้าพาลูกฟุตบอลให้เข้าไปยังประตูของฝ่ายตรงข้าม ในการเล่นทั่วไปผู้รักษาประตูจะเป็นผู้เล่นเพียงคนเดียวที่สามารถใช้มือหรือแขนกับลูกฟุตบอลได้โดยมีข้อแม้ว่าห้ามออกนอกเขตโทษ หรือกรอบ 25 หลาหน้าปากประตู ส่วนผู้เล่นอื่น ๆ ผลบอลเมื่อคืน จะใช้เท้าในการเตะลูกฟุตบอลไปยังตำแหน่งที่ต้องการ บางครั้งอาจใช้ลำตัว หรือ ศีรษะ เพื่อสกัดลูกฟุตบอลที่ลอยอยู่กลางอากาศ โดยทีมที่พาลูกฟุตบอลเข้าประตูฝ่ายตรงข้ามได้มากกว่าจะเป็นผู้ชนะ บอลพรุ่งนี้ ถ้าคะแนนเท่ากันให้ถือว่าเสมอ แต่ในบางเกมที่เสมอกันในช่วงเวลาปกติแล้วต้องการหาผู้ชนะจึงต้องมีการต่อเวลาพิเศษ และ/หรือยิงลูกโทษขึ้นอยู่กับกฎระเบียบของรายการแข่งขันนั้น ๆ
          โดยกฎกติกาการเล่นสมัยใหม่จะถูกรวบรวมขึ้นในประเทศอังกฤษ โดย สมาคมฟุตบอลอังกฤษ ในปี พ.ศ. 2406 ได้กำเนิดกติกาฟุตบอลขึ้นเพื่อเป็นแนวทางกติกาการเล่นในปัจจุบัน ผลบอลล่าสุด ฟุตบอลในระดับนานาชาติจะถูกวางระเบียบโดยฟีฟ่า ซึ่งรายการแข่งขันที่มีเกียรติสูงสุดในระดับนานาชาติคือการแข่งขันฟุตบอลโลกซึ่งจะจัดขึ้นทุก ๆ 4 ปี ผลบอลสด

ข่าวสารและบทความฟุตบอล

10 สุดยอดสโมสรฟุตบอลที่มีแฟนบอลติดตามมากที่สุดในโลก

10 สุดยอดสโมสรฟุตบอลที่มีแฟนบอลติดตามมากที่สุดในโลก

มีการแข่งขันฟุตบอลหลายพันครั้งในแต่ละปีและในหลายร้อยทีมมีการถ่ายโอนต่าง ๆ เกิดขึ้น ดังนั้นจำนวนแฟน ๆ ของสโมสรเหล่านี้จึงเพิ่มขึ้นหรือลดลงทุกปี ...อ่านต่อ
วันที่ 24/05/2563 ชม 1114 ครั้ง

ผลบอลวันที่ 15/06/2562

ผลบอลวันที่ ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ ลีก

01:45 เซนต์ แพตทริคส์ แอธเลติก 1 - 0 ฟินน์ ฮาร์ปส์ 0-0
01:45 สลิโก โรเวอร์ส 1 - 1 คอร์ก ซิตี้ 1-1
02:00 โบฮีเมี่ยนส์ 2 - 1 แชมร็อค โรเวอร์ส 1-0

ผลบอลวันที่ เค-ลีก

17:00 ซองนัม เอฟซี 1 - 1 กยองนัม เอฟซี 0-0
17:00 วุลซาน ฮุนได โฮรางอี 1 - 0 โปฮัง สตีลเลอร์ 1-0
17:00 อินชอนยูไนเต็ด 0 - 1 ชอนบุกฮุนไดมอเตอร์ 0-0
17:30 แดกู เอฟซี 2 - 2 แกงวัน เอฟซี 1-2

ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ ทิปเปลีเก้น

22:59 เฮาเกซุนด์ 1 - 1 เอสเค บรานน์ 0-1

ผลบอลวันที่ เจแปน เจ-ลีก ดิวิชั่น. 1

16:00 ชิมิสุ เอส-พัลส์ 3 - 2 โยโกฮาม่า เอฟ มารินอส 0-1
17:00 เอฟซี โตเกียว 0 - 1 วิสเซล โกเบ 0-0
17:00 มัตซูโมโตะ ยามากะ เอฟซี 0 - 1 เวกัลตา เซนได 0-1
17:00 อูราวะ เรด ไดมอนส์ 2 - 1 สากัน โตสู 1-1
17:00 โออิตะ ตรินิต้า 1 - 1 นาโกย่า แกรมปัส เอต 1-0
17:00 จูบิโล อิวาตะ 0 - 0 กัมบะ โอซาก้า 0-0

ผลบอลวันที่ กระชับมิตร คัพ

00:00 ทีเอสวีเจอมาเนียวินเด็ค 1 - 4 วิคตอเรีย โคโลญจน์ 0-1
01:00 เดอร์รี่ ซิตี้ 1 - 2 คลิฟตันวิลล์ 0-1
01:45 บัลเล่เมน่า ยูไนเต็ด 1 - 0 คาร์ดิฟ เมโทรโพลิแทน 1-0
08:00 ไพโอนีรอส เด แคนคูน 0 - 2 ชีวาส กัวดาลาจาร่า 0-1
08:00 ชีวาส กัวดาลาจาร่า รอ ไพโอนีรอส เด แคนคูน
15:30 เชอร์โน มอร์วาร์น่า รอ เชอร์โนโมเร็ตส์ บัลชิค
15:30 เอฟซี วิคตอเรีย พัลเซ่น รอ จิสครา โดแมซลิซ
17:00 วิสล่า พล็อค รอ เอลเลน่า โตรัน
21:00 ลุช เอเนอร์จีย่า รอ ซาเทิร์น
21:30 ฟาสตาฟ ซลิน 2 - 1 สปาร์ตัค เตอร์นาว่า 1-0
22:30 เอ็นเค พับลิคัม เซลเย่ 0 - 2 เฟเรนซ์วารอซี่ ทีซี 0-1

ผลบอลวันที่ ซูเปอร์ลีก จีน

18:35 เหอเป่ย์ ไชน่าฟอร์จูน 1 - 0 ต้าเหลียน อาเออร์บิน 0-0
18:35 กว่างโจวอาร์แอนด์เอฟ 3 - 4 หวูฮั่น ซอลล์ 2-1

ผลบอลวันที่ จีน ลีก ดิวิชั่น 1

14:30 เฮยหลงเจียง ลาวา สปริง 2 - 1 เหมยโชวเคอเจีย 2-1
15:00 ซินเจียง เทียนซาน ลีโอพาร์ด 3 - 0 ซีฉวน อันนาเพอน่า 0-0
18:30 กุ้ยโจว เฮงเฟง ซีเช็ง 2 - 1 ฉือเจียจวง ยองแซงเอฟซี 1-1
18:30 เซี่ยงไฮ้ เซินซิน 0 - 1 ไนมองโกลซองยู เอฟซี 0-1
18:30 ปักกิ่ง เอ็นเตอร์ กรุ๊ป เอฟซี 3 - 1 คิงดัว หวางยัง 1-1
18:35 หนันท่ง ฉื่อยัน 0 - 0 เจ้อเจียง กรีนทาวน์ 0-0

ผลบอลวันที่ ฟุตบอลโลกเยาวชน ยู 20

01:30 อิตาลี ยู20(N) 0 - 0 เอกวาดอร์ ยู20 0-0
22:59 ยูเครน ยู20(N) 3 - 1 เกาหลีใต้(ยู 20) 1-1

ผลบอลวันที่ สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น

00:00 ซีเรียนสก้าเอฟซี 2 - 1 ยอนโคปิ้งส์โซดร้า 1-0
21:00 ไอเค ฟรีจ เทบีย์ 1 - 3 ดัลคุลด์ เอฟเอฟ 0-2
21:00 ไอเค บราเก้ 2 - 0 เทรลเลบอร์ก เอฟเอฟ 1-0
21:00 วาลเบิร์ก เอฟซี 3 - 2 นอร์บี้ ไอเอฟ 1-0
21:00 ออสเตอร์ ไอเอฟ 2 - 2 บรอมมาปอจคาร์น่า 1-0
22:59 เดเกอร์ฟอร์ส 3 - 2 วาสเทราส เอสเค เอฟเค 0-1

ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ อเด็กโคลิเก้น

20:30 คองสวิงเกอร์ 4 - 2 สตาร์ต คริสเตียนเซ่น 0-0

ผลบอลวันที่ ไอร์แลนด์ ดิวิชั่น1

01:45 เชลบอร์น 2 - 1 ดร็อกเฮด้า ยูไนเต็ด 1-1
01:45 เบรย์ วันเดอเรอร์ส 3 - 2 ลองฟอร์ด ทาวน์ 1-1
01:45 แอธโลน ทาวน์ 2 - 2 คาร์บินทารี เอฟซี 0-0
01:45 โคห์บ รัมเบลอ 2 - 1 ซัลธิลล์ เดวอน กัลเวย์ 1-0
01:45 เว็กซ์ฟอร์ด (เยาวชน) 0 - 0 ลิเมอริค เอฟซี 0-0

ผลบอลวันที่ พรีเมียร์ลีก ไอซ์แลนด์

02:15 ฟีลเคียร์ 4 - 3 เบรย์ดาบลิค 2-1
02:15 ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์ 2 - 2 เซนจาร์นาน การ์ดาแบร์ 0-1
02:15 ไวกิงเกอร์ เรยาวิค 2 - 1 เอชเค โคปาโวกค์ 2-1
22:59 วาลูร์ เรย์ยาวิค 5 - 1 ไอบีวี เวสต์มานเนียยาร์ 1-0
22:59 อัคราเนส 1 - 3 เคอาร์ เรย์ยาวิค 0-2

ผลบอลวันที่ สิงคโปร์ ลิก

16:30 อัลบิเร็กซ์ นิงาตะ เอฟซี 3 - 1 แทมปิเนส โรเวอร์ส 2-0
16:30 โฮม ยูไนเต็ด เอฟซี 4 - 4 สิงคโปร์ วอร์ริเออร์ 1-2

ผลบอลวันที่ ลัตเวีย ไฮสเออ ลีก

19:00 เจลกาว่า 0 - 1 เอฟเค วัลเมียรา 0-1
20:10 ริกาสฟุทโบลา สโกลา 4 - 1 เอฟเค เวนต์สปิลส์ 1-1
22:59 เอฟเฮชเค ไลปายาส เมตาลุร์ก 1 - 2 เอฟเคริก้า 1-1

ผลบอลวันที่ ลิทัวเนีย ดิวิชั่น 1

00:00 สปายริส เคานาส 3 - 4 เอฟเค ซัลกิริส วิลนิอุส 2-3
22:59 ซูดูว่า 2 - 1 บอลติกปาเนเวจิส 0-1

ผลบอลวันที่ สวีเดนดิวิชั่น 1

00:00 เอฟซี ลินโคปิ้ง ซิตี้ 3 - 2 ไอเอฟ ซิลเวีย 2-0
00:30 ยูเมีย เอฟซี 2 - 0 โบเดน บีเค 0-0
19:00 รินนินเก้ ไอเค 6 - 4 นีคอปปิ้ง บีไอเอส 5-2
19:00 ลุนด์ บีเค 1 - 1 ลินโดมี่ จีไอเอฟ 0-1
20:15 แลนด์สโครน่า 0 - 0 สค็อปดี้ เอไอเค 0-0
21:00 คาร์ลสลุนด์ไอเอฟ เฮชเอฟเค 2 - 1 โซลเลนตูน่า ยูไนเต็ด 0-0
21:00 อัสซีริสก้า ไอเค 0 - 0 คริสเตียนสตัดส์ เอฟเอฟ 0-0
21:00 แอตวิดาเบิร์ก 3 - 1 ไอเค ออเดวอร์ด 2-1
21:00 เอฟซีโทรลฮัทตัน 3 - 2 เอสไคลสมินเน ไอเอฟ 1-2
21:00 ทวาอาเคอร์ ไอเอฟ 1 - 1 ออสคาร์แชมส์ เอไอเค 0-1
22:00 เกเฟล ไอเอฟ 0 - 1 แซนด์ไวเค่นส์ ไอเอฟ 0-1
22:00 ทอร์น ไอเอฟ 1 - 3 ลุงสกิล 0-0

ผลบอลวันที่ Toulon Tournament

18:30 เม็กซิโก ยู22(N) 0 - 0 ไอร์แลนด์(ยู 21) 0-0
21:00 ญี่ปุ่น (ยู 22)(N) 1 - 1 บราซิล ยู 22 1-1

ผลบอลวันที่ อเมริกา คัพ

07:30
บราซิล
3 - 0
โบลิเวีย

ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์ คัพ

20:00 ไอเอฟเค มารีฮามน์ 0 - 2 อิลเวส แทมเปเร่ 0-2

ผลบอลวันที่ พรีเมียร์ลีก เบลารุส

00:45 เอฟเค โกโลดียา 0 - 0 เอฟซี ทอร์เปโด มินส์ก 0-0
21:00 ดนีโปร โมกิเลฟ 3 - 0 เอฟเค อิสล็อก มินส์ค 1-0
22:59 สลาเวีย โมซีร์ 1 - 1 ซลูตัสค์ 1-1

ผลบอลวันที่ ลัตเวีย คัพ

19:30 เอฟเค ออดา ริกา รอ ตูกุมส์-2000

ผลบอลวันที่ เจแปน เจ-ลีก ดิวิชั่น. 2

16:00 โอมิยะ อาร์ดิย่า 2 - 1 เอฟซี กิฟู 1-1
16:00 เวนท์ฟอเรท โกฟุ 0 - 2 โตเกียวเวอร์ดี้ 0-1
16:00 เจอีเอฟ ยูไนเต็ด อิชิฮารา 2 - 1 คาโกชิม่า ยูไนเต็ด 0-0
16:00 ซไวเก้น คานาซาวะ เอฟซี 0 - 0 เอฮิเมะเอฟซี 0-0
16:00 โยโกฮามา เอฟซี 1 - 2 โตกุชิม่า วอร์ทิส 0-1
17:00 มอนเตดิโอะ ยามากาตะ 1 - 0 มิโตะ ฮอลลี่ฮ็อค 0-0
17:00 อัลบิเร็กซ์ นิงาตะ 2 - 0 โทชิกิ เอสซี 0-0
17:00 ฟาเจียโน โอคายามา 1 - 1 รีโนฟา ยามากูชิ 0-0
17:00 เกียวโต แซงก้า 2 - 2 เอฟซี เรียวเคียว 1-1

ผลบอลวันที่ ซีเรีย ลีก

21:00 อัล ทาลิย่า รอ เทชริน เอสซี

ผลบอลวันที่ มาเลเซีย ซุปเปอร์ลีก

20:00 เซลังกอร์ พีบี 2 - 1 กัวลา ลัมเปอร์ 1-0
20:00 มะละกา 3 - 3 ตรังกานู 2-1

ผลบอลวันที่ มาเลเซีย พรีเมียร์ลีก

15:45 เซอลาโงร์ ยูไนเต็ด 1 - 3 ปุเลา ปีนัง 0-0
19:15 ซาบาห์ 1 - 0 เนเกอรี่ ซัมบิลัน นาซ่า 0-0
20:00 ยูเคเอ็ม เอฟซี 2 - 3 พีดีอาร์เอ็ม เอฟเอ 1-1

ผลบอลวันที่ ตูนิเซีย ดิวิชั่น 1

22:00 เอเอส กาเบส 3 - 3 เจเอส เคียรอยอันอิเซ่ 0-1
22:00 ยูเอส โมนาสตีร์ 0 - 2 สตาดา จาบีเซ็น 0-2
22:00 สฟาเคซี 2 - 0 ยูเอส เบน กัวเดน 2-0
22:00 ซีเอส ฮัมมัม-ลิฟ 3 - 1 สตาดิ ตูนิเซียน 2-0
22:00 เอสเปรานซ์ เอสที 1 - 2 ซีเอ บิเซอร์ติน 1-2
22:00 เอตัวล์ ดู ซาเฮล 2 - 0 คลับ แอฟริเคน 2-0
22:10 อีเอส เมทเลาอิ 3 - 1 ยูเอส ทาทูอิน 2-0

ผลบอลวันที่ เอสโตเนีย แชมป์เปียนส์ ลีก

17:00 มาร์ดู ลินนามีสเคาน์ 3 - 8 เอฟซี ฟลอร่า ทาลลินน์ 0-3
20:00 นอมเม่ เจเค คาลจู 3 - 2 ทรานส์ นาร์ว่า 1-2
22:59 เอฟซี คูเลสซาเล่ 1 - 1 ทาร์ตู เจเค มัก 0-1

ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น 1

22:59 เลคเนียร์ เรกยะวิก 0 - 3 ธอร์ อคูเรย์รี่ 0-1

ผลบอลวันที่ ฟีฟ่า หญิง

02:00
อังกฤษ(ญ)
1 - 0
อาร์เจนตินา (ญ)
20:00
เนเธอร์แลนด์(ญ)(N)
3 - 1
แคเมอรูน (ญ)

ผลบอลวันที่ มอลโดวา ดิวิเซีย Nationala

22:00 โคดรู โลโซวา 0 - 2 เชอร์ริฟ ติราสโพล 0-1

ผลบอลวันที่ สวีเดน 3.div Mellersta Norrland

00:00 วาสเทราส ไอเค 3 - 0 ซีเรียนสกา ไอเอฟ เคอร์บูร่า 1-0
18:00 เอฟบีเค บอลข่าน รอ ลิมฮามน์ บุนเคโฟล
18:00 เดลต้า รอ ไอเคสเล็ปเนอร์
19:00 โซเดอร์เฮล์ม เอฟเอฟ รอ โซลเลฟที GIF FF
19:00 วัลเลนตูน่า รอ มารซ์ต้า ไอเค
20:00 จีไอเอฟ ไนค์ รอ มัลโม่ ซิตี้ เอฟซี

ผลบอลวันที่ ออสเตเรีย ฟ็อกเทล คัพ

14:00 เบ็นเทิลไลฟ์ กรีนส์ 4 - 0 เมลเบิร์น ไนท์ 1-0
15:00 อัลโตน่า เมจิค 3 - 2 แดนน็อค ธันเดอร์ 0-2
15:00 พอร์ต เมลเบิร์น ชาร์ค 4 - 0 พาสโค วอลล์ เอสซี 2-0
15:00 ไฮเดลเบิร์ก ยูไนเต็ด 1 - 2 ฮูม ซิตี้ 1-0

ผลบอลวันที่ พรีเมียร์ลีก ออสเตรเลีย(W)

16:30 จีลอง กาแล็คซี่ (ญ) 2 - 4 อาลาเมน (ญ) 1-2

ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก ฟุตบอลหญิง ลีก ดิวิชั่น 2

17:00 ฟอร์ทูน่า ฮจอร์ริ่ง บี(ญ) รอ วาลเด้ (ญ)
20:00 เวเจิล (ญ) รอ อาร์ฮุส 1900(ญ)

ผลบอลวันที่ คาซัคสถาน ซุปเปอร์ลีก

21:00 อัคโตเบ 0 - 1 โทบอล คอสตาเนย์ 0-0

ผลบอลวันที่ สวีเดน ดิวิชั่น 2 หญิง

19:00 ไอเอฟเค คัลม่าร์ (ญ) รอ ซันด์สวาลล์ ดีเอฟเอฟ(ญ)
20:00 มอลเบ็คเคน ไอเอฟ (ญ) รอ ไอเค อุปซาลา (ญ)

ผลบอลวันที่ เจแปน ผู้หญิง ลีกคัพ

15:00 นากาโนะ ปาร์เซียโร่ (ญ) 1 - 5 เอ็นทีวี เบเลซา (ญ) 1-2

ผลบอลวันที่ จอร์เจีย พรีเมียร์ ดิวิชั่น

00:30 เอฟซี ซาเบอร์ทาโล ทบิลีซี 2 - 1 เอฟซี ซิโอนี่ 1-0
21:00 ตอร์ปิโด คาตูซี่ 5 - 3 ชิคฮูร่า 4-1

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย นิว เซาท์ เวลส์ พรีเมียร์ ลีก

15:30 ซูเธอร์แลนด์ ชาร์ค 2 - 1 แบล็คทาวน์ ซิตี้ เดมอน 1-0

ผลบอลวันที่ วิคตอเรีย ออสเตรเลีย พรีเมียร์ลีก U21

10:30 เซ้าท์ เมลเบิร์น (ยู 20) 3 - 0 อาวอนเดลเอฟซี (ยู 20) 2-0
12:00 เบ็นเทิลไลฟ์กรีนส์(ยู 20) 2 - 3 เมลเบิร์น ไนท์ (ยู 20) 0-0
13:00 พอร์ต เมลเบิร์น ชาร์คเอสซี (ยู 20) 2 - 2 พาสโค เวล เอสซี (ยู 20) 1-1
13:00 อัลโตน่า เมจิค (ยู 20) 2 - 1 แดนน็อง ธันเดอร์(ยู 20) 1-0

ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ ยังส์ ทิปเปลิเก้ U19

00:00 ลีลล์สตรอม (ยู 19) 5 - 2 ฟอลโล่ (ยู 19) 3-2
00:00 โลเรนสโคก (ยู 19) 0 - 2 สคีด ออสโล (ยู 19) 0-1
00:15 เคเอฟยูเอ็ม ออสโล (ยู 19) 7 - 2 สคีสโม ยู19 3-0
18:00 แซนด์เนส ยูไอเอฟ (ยู 19) 4 - 3 แซนด์ฟอร์ด ยู19 0-1

ผลบอลวันที่ เกาหลี ชาเลน ลีก

14:00 กวางจูกวางซานเอฟซี รอ โซล ยูไนเต็ด
14:00 กิมโป เอฟซี รอ โปชอน เอฟซี
15:00 โกยาง เอฟซี รอ ยังจู ซิตี้เซน
15:00 เกียงจู ซิติเซ่น FC รอ ยังพย็อง
15:00 ฮวาซอง เอฟซี รอ อิชอน ซิติเซน

ผลบอลวันที่ จีน ฟุตบอล ลีก ดิวิชั่น 2

14:30 เจียงซู ยันเฉิง ดิงลี่ 0 - 0 เบ๋าดิ้ง ญิ่งหลี่ ยีทง 0-0
14:30 ต้าเหลียน เบายังค์ 4 - 0 เบ้าโถ หนานเจียว 0-0
15:00 เหอเบ่ย อีลิท 2 - 2 ไท่โจวหยวนต้า 2-1
15:00 ดีเอ็กซ์ ซีดี เอฟซี รอ จี๋หลิน เบ่ยเจีย เอฟซี
15:00 ลาซา ยูซีไอ 0 - 0 อู่ฮั่น ชูเฟิง เฮลิ 0-0
15:00 กว่างซี เปาหยุนเอฟซี 0 - 2 เสฉวน 0-1
18:00 เสิ่นหยาง เออบาน 1 - 1 ชิงเต่า จงเนิ่ง 1-0
18:30 ไซโบ้ ซันเดย์ 0 - 1 หยินช่วน เห่อแลนแชน 0-0
18:30 ฝูเจี้ยน เทียนซิน 1 - 0 เจียงซี เหลียนเชง 0-0
18:30 อู่ฮั่น ทรี ทาวน์ 1 - 0 เซินเจิ้น เผิงเจิง 0-0
18:30 เฉิงตู ซินเฉิง 1 - 0 ยูนนาน กุนลู 1-0

ผลบอลวันที่ ไทย พรีเมียร์ลีก

17:45 สุพรรณบุรี เอฟซี 0 - 1 สมุทรปราการ ซิตี้ 0-1
18:00 ตราด เอฟซี 2 - 0 สุโขทัย เอฟซี 1-0
19:00 ประจวบคีรีขันธ์ เอฟซี 0 - 0 เชียงราย ยูไนเต็ด 0-0
20:00 นครราชสีมา เอฟซี 2 - 1 ชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี 1-0

ผลบอลวันที่ เช็ก เซสค้า ฟุตบอลโลวา ลีกา

15:15 บีเนโซว 2 - 3 เอสเค เพรวีซอฟ 2-1
15:15 โอลิมเปีย ราโดทิน 1 - 1 สลาโว วีเซลัด 0-0
18:00 สโลวาน เวลวารี่ 1 - 3 โดบอร์ไวน์ 1-2
22:00 ฮลูชิน 2 - 1 ฟรีเดค-มิสตัค 1-1
22:00 โอดรา เปอร์โคเวีย 4 - 1 สปาร์ตัก ฮิวลิน 1-1

ผลบอลวันที่ ฟุตบอลหญิง เดนมาร์ก ลีก

20:00 วิดเบิร์ก เอสเอฟ (ญ) รอ อัลบอร์ก (ญ)

ผลบอลวันที่ เวียดนาม ลีก

17:00 นัม ดินห์ เอฟซี 2 - 1 เอสเอชบี ดานัง 1-0
19:00 โฮจิมินห์ซิตี้ 0 - 0 ทันห์ เฮาห์ เอฟซี 0-0

ผลบอลวันที่ อุซเบกิสถาน ลีกอาชีพ

20:00 โคแคน 2 - 2 ไดนาโม ซามาร์คาด 1-2
21:30 โลโคโมทีฟ ทัชเคน 5 - 1 เตอร์มิซ ซูรค์ฮอน 2-0
22:00 คิซิลคัม ซารัชโชน 1 - 1 ซอกเดียน่า จิซาค 0-1

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย บริสแบน พรีเมียร์ ลีก

15:00 เบย์ไซด์ ยูไนเต็ด เอฟซี 1 - 2 อัลบานี ครีก 0-0
15:00 บริสเบน เคไนท์ส 2 - 2 มหาวิทยาลัยควีนส์แลนด์ 0-0
16:00 นอรธ์ไพน์ ยูไนเต็ด 1 - 3 อคาเซีย ริดจ์ 0-1

ผลบอลวันที่ เจแปน ลีก ดิวิชั่น 3

11:00 โซนี่ เซนได 1 - 4 ฮอนด้า เอฟซี 1-3
11:00 บิวาโกะ ชิงะ 2 - 1 โอซาก้า เอฟซี 1-1

ผลบอลวันที่ BSWCP

00:10 ซามเบเนเด็ตเตเซ่ (ฟุตบอลชายหาด) 10 - 4 คาตันซาโร(ชายหาด) 0-0
23:15 เวียเรจโจ(ฟุตบอลชายหาด) 10 - 3 คาตันซาโร(ชายหาด) 0-0

ผลบอลวันที่ สวีเดน U19

21:00 นอร์โคปิงก์ ยู19 2 - 1 วาซานลุนด์ ยู19 0-1

ผลบอลวันที่ ลิธัวเนีย ดิวิชั่น 2

17:00 เนเวซิส 0 - 0 บันก้า การ์ซได 0-0
18:00 ซิอัวลิอาย 1 - 0 ดีซัวกาส เทลเซีย 1-0

ผลบอลวันที่ มอลโดวา ดิวิชั่น 2

22:30 เรอัล ซัคเซส รอ เอฟซี ซิงเกเรย์
22:30 เอฟซี คาฮูล-2005 รอ โกลเดนี

ผลบอลวันที่ เซาท์ออสเตรเลีย ซูเปอร์ลีก

12:30 เมโทรสตาร์ เอสซี 3 - 3 แอดิเลด แพนเทอร์ 2-1
12:30 โครย์ดอน คิงส์ 0 - 0 พารา ฮิลล์ ไนท์ เอสซี 0-0
12:30 อดิไลเด้ ยูไนเต็ด เอฟซี (เยาวชน) 2 - 2 อดิไลเด้ ซิตี้ เอฟซี 2-1
12:30 อดีไลเด้ ไรเดอร์ส เอสซี 2 - 5 แคมพ์เบลล์ทาวน์ ซิตี้ เอสซี 0-1
12:30 เวสต์ แอดิเลด เอสซี 1 - 1 อดีไลเด้ บลู อีเกิ้ลส์ 1-0

ผลบอลวันที่ SVK U19 A

16:00 ดีเอซี ดูนาจสก้าสเตรด้า(ยู 19) 1 - 2 สโลวาน บราติสลาวา(ยู 19) 1-0
16:00 เอฟซี นิตร้า(ยู 19) 3 - 1 เอฟเค เซเลเซียร์เน่ พ็อดเบรโซว่า(ยู 19) 1-0
16:00 สปาตัคเทอร์นาวา(ยู 19) 1 - 2 เอสซีพี รูซอมเบร็อค (ยู 19) 0-1

ผลบอลวันที่ เอสโตเนีย Esi Liiga

17:00 ทัลลินน์ เอฟซี เลวาเดีย บี 1 - 2 เอฟซี เอลวา 1-2
17:00 เจเค ทาลินน่า คาเลฟ 2 4 - 2 วาปรัส ปาร์นู 2-2

ผลบอลวันที่ เบลารุสลีกา Pershaya

21:00 เอฟเค ออร์ชา 1 - 0 กรานิต 0-0
21:00 สมอร์กอน เอฟซี 4 - 1 เอฟซี บาราโนวีชี 1-1
22:00 นาฟตานนาวาโปลัตสค์ รอ สปุตนิก
22:00 เอฟเค ลิด้า 0 - 1 เอฟซี สโมเลวิชี่ 0-0

ผลบอลวันที่ ไทย ดิวิชั่น 1

17:45 ขอนแก่น เอฟซี 1 - 0 เกษตรศาสตร์ เอฟซี 0-0
18:00 อุดรธานี 3 - 2 สมุทรสาคร เอฟซี 1-2
19:00 อยุธยา เอฟซี 1 - 1 ไทย-ฮอนด้า เอฟซี 0-1
19:00 อาร์มี่ ยูไนเต็ด 2 - 2 บางกอกกล๊าส เอฟซี 1-2
20:00 อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด 0 - 0 โปลิศ เทโร เอฟซี 0-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย ควีนส์แลนด์ พรีเมียร์ลีก

14:00 เพนินซูล่า เพาเวอร์ 3 - 2 บริสแบน โรว์ (เยาวชน) 2-0
15:45 บริสแบน ซิตี้ 2 - 2 มอร์ตัน เบย์ ยูไนเต็ด 1-1
16:00 โกลด์ โคสต์ ยูไนเต็ด 1 - 4 บริสแบน สไตรเกอร์ส 0-1
16:00 แม็กพาย ครูซาเดอร์เอฟซี 2 - 2 เอสดับบลิวคิว ธันเดอร์ 1-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียใต้ พรีเมียร์ลีก

12:30 ไวท์ ซิตี้ วูดวิลล์ 2 - 2 สเติร์ทไลอ้อนส์ 2-2
12:30 ฟูแล่ม ยูไนเต็ด เอฟซี 2 - 4 อดิไลเด้วิคตอรี่ 1-2
12:30 นอร์ลังกา ยูไนเต็ด 0 - 4 เวสเทิร์น สไตร์เกอร์ เอสซี 0-1
16:30 คัมเบอร์แลนด์ ยูไนเต็ด เอฟซี 2 - 0 เวสต์ทอร์เรนส์ เบอร์คาล่า 0-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย วิคตอเรีย ดิวิชั่น 1

12:00 อีสเทิร์น ไลออน เอสซี 3 - 1 เมอร์เรย์ ยูไนเต็ด เอฟซี 1-1
12:05 บรันสวิก ซิตี้ 1 - 3 นอร์ท จีลอง วาริเออร์ 1-0
12:15 นอร์ธโคท์ซิตี้ 3 - 1 บล็อก ฮิลล์ ยูไนเต็ด เอสซี 2-0
13:00 แมนนิ่งแฮม ยูไนเต็ด บลูส์ 1 - 0 เอฟซี บูลลีนไลออน 0-0
14:30 จีลอง เอสซี 2 - 2 เวอริบี ซิตี้ เอสซี 1-0
16:00 กูเบิร์น วัลเลย์ ซัน รอ สปริงเวล ไวท์ อีเกิ้ล
17:30 เมลเบิร์น ซิตี้(เยาวชน) 1 - 1 แลงวาร์ริน 1-0

ผลบอลวันที่ คาซัคสถาน ดิวิชั่น 1

19:00 เซทตีซู 2 1 - 0 อีกิบาสตัซ 0-0

ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น 2

21:00 ไออาร์ เรกยะวิก 2 - 0 เคเอฟ ฟยาร์ดาบีกด์ 1-0
21:00 เคเอฟ การ์ดาเบีย 2 - 3 วอลซันกูร์ 2-1
21:00 เลคเนียร์ เอฟ รอ ยูเอ็มเอฟ เซลฟอสส์
21:00 ยูเอ็มเอฟ วิเดียร์ 0 - 1 ไอเอฟ เวสตรี 0-1

ผลบอลวันที่ จอร์เจีย ดิวิชั่น

21:00 เอฟซี กากรา 1 - 0 เอฟซี เทลาวี 0-0

ผลบอลวันที่ เอสโตเนีย Teine Liiga

17:00 เอฟซี นอมเม่ ยูไนเต็ด 5 - 1 ไพน์เด ลีน่ามีสคอนด์ บี 3-1

ผลบอลวันที่ เค ลีก ชาเลน

17:00 แทจอน ซิติเซน 1 - 3 อันซัน กรีนเนอรซ์ เอฟซี 1-0
17:00 ซูวอน ซิตี้ 2 - 0 อาซัน มูกุงฮวา เอฟซี 1-0

ผลบอลวันที่ จแปนลีก ดิวิชั่น 3

15:00 เอสซี ซะงะมิฮะระ 1 - 0 กัมบะ โอซาก้า ยู 23 1-0
15:00 ฟูจิเอดะ เอ็มวาย เอฟซี 1 - 2 คาเตอเลอร์ โตยามา 1-0
16:00 คามาทามาเร่ ซานูกิ 3 - 0 โยโกฮามา เอสซีซี 1-0
16:00 โรอัสโซ่ คุมาโมโตะ 1 - 2 เอฟซีโตเกียว (ยู 23) 0-0

ผลบอลวันที่ บราซิลเลียร์

05:00 ยูเวนตูเด้ 1 - 0 โวลตา เรดอนดา 0-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย FFA คัพ

14:00 ฟลอเรียท อาร์เธนน่า 1 - 1 ซอเรนโต้ เอฟซี 0-0
16:00 คูม่า ไทเกอร์ 0 - 0 แคนเบอร์รา เอฟซี 0-0

ผลบอลวันที่ กระชับมิตร

18:00 เอสโตเนีย (ญ)(N) 0 - 2 ลิธัวเนีย (ญ) 0-0
18:30 อินโดนีเซีย 6 - 0 วานูอาตู 2-0
19:30 ไอเวอรี่โคสต์(N) 0 - 1 ยูกันดา 0-1
20:40 กานา(N) 0 - 0 แอฟริกาใต้ 0-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย โคลท์ส cloth

13:00 นิว ฟาร์ม ยูไนเต็ด 1 - 2 เซนต์ จอร์จ วิลเลวอง เอฟซี 0-1
15:00 เมาท์ กราเวท 1 - 2 เอซี คาริน่า 1-1
15:00 นอร์ธ สตาร์ 6 - 3 ม็อกกิล เอฟซี 1-1
15:25 แซมฟอร์ด เรนเจอร์ส 2 - 4 เวอร์จิเนีย ยูไนเต็ด 1-4

ผลบอลวันที่ บราซิล Campeonato Paulista เยาวชน

00:30 โวลตา เรดอนดา (ยู 20) 0 - 1 เรเซนเด้ อาร์เจ (ยู 20) 0-1
01:00 บรากันติโน้เอสพี (เยาวชน) 1 - 4 กัวรานี่ เอสพี (เยาวชน) 0-1
01:00 เดสปอร์ติวา แฟร์โรวิเอเรีย(ยู 20) 1 - 1 วีโล คลับ (เยาวชน) 0-1
01:00 อิทัวโน่ (เยาวชน) 1 - 1 เกรมิโอ้ โอซาสโก(เยาวชน) 0-0
01:00 ปอนเต เปรตา(เยาวชน) 1 - 2 เอ๊กซ์วี เดอ พิราซิคาบ้า (เยาวชน) 0-1
01:00 ริโอ เปรโต (เยาวชน) 4 - 0 เปนาโปเลนเซ่(เยาวชน) 2-0
01:00 เทรียนเดเด้ เอซี (เยาวชน) 4 - 0 กัวเนีย (เยาวชน) 1-0
01:00 อัตเลตีโก ทูบาโร่(ยู 20) 2 - 1 จอนวิลลี่ เอสซี (เยาวชน) 1-0
01:00 บันกู ยู 20 0 - 0 คาโบเฟรนเซ่(ยู 20) 0-0
20:00 ฟลูมิเนนเซ่ ยู 20 4 - 0 เบาวิสต้าอาร์เจ(เยาวชน) 1-0
20:00 โนว่า อีกูอาคุ (ยู 20) 1 - 1 อเมริกา – อาร์เจ ยู 20 0-1
20:00 โปร์ตูเกซา อาร์เจ ยู 20 1 - 2 มาดูเดดา(เยาวชน) 1-1
22:45 เอดี อิตาโบไร(ยู 20) 1 - 2 ติเกรส์ บราซิล (ยู 20) 1-1
22:45 โนวา ซิดาเด(ยู 20) 1 - 4 แซมปายโอ้ คอร์เรีย อาร์เจ (ยู 20) 0-3

ผลบอลวันที่ ฟุตบอลหญิง บราซิล พอลลิสต้า ลีก

21:00 ตอบาเต้ ( ญ ) 0 - 1 เซา โฮเซ่ (ญ) 0-1

ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ ลีก U19

21:00 ฮัวการ์ (ยู 19) 3 - 1 เอฟเฮชฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์ (ยู 19) 1-0

ผลบอลวันที่ สเตรเลีย U20

13:30 ซูเธอร์แลนด์ ชาร์ค (ยู 20) 1 - 1 แบล็คทาวน์ ซิตี้ เอฟซี (ยู 20) 1-0
14:00 เอ็มที ดรูอิท ทาวน์ เรนเจอร์(ยู 20) 5 - 7 รอคเดล ซิตี้ ซัน (ยู 20) 1-2

ผลบอลวันที่ NOR D4

00:00 เฟคเกรอย 7 - 0 ดอน 4-0
19:00 ฟลินท์ 2 - 1 พอร์ส เกรนแลนด์ 1-1
20:00 วินด์ยาร์ต 4 - 2 แมดล่า ไอเอล 0-2
20:00 เบอร์เกน นอร์ด รอ วาร์ด ฮอเกซุนด์
21:00 ไอสโวล์ดไอเอฟ รอ โลเรนสโคก
21:00 เอฟเคตอนซ์เบิร์ก 2 - 0 โดแบ็ก โฟรน 1-0
21:00 ฮาลเซ่น รอ ฟอลโล่
21:00 แมนดาล รอ สเตล โจร์เพลแลนด์
21:00 ออรเคล 1 - 1 โคลสตัด 0-1
21:00 ฮอนฟอสส์ บีเค 2 - 0 สเจ็ทเทน 0-0
22:59 เวอร์ดัล 2 - 2 สเทรินจาร์ 1-1
22:59 เอสเค ทราเอฟฟ์ 3 - 0 โมลด์ บี 1-0

ผลบอลวันที่ สเปนกันดา ดิวิชั่น บี

23:30 ยูดี โลโกรนเยส 0 - 0 เอร์กูเลส 0-0

ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก - 2.Liga

19:00 เอฟซี อาร์ฮุส เฟรมัด 1 - 2 วอนลอส 0-1
19:00 เจมส์เมอบังค์ 2 - 1 โคลดิ้ง 1-1
19:00 มิดเดลฟาร์ท 4 - 1 สคีฟซ์ ไอเค 3-0
19:00 ริงโคบิง 1 - 2 บี 93 โคเปนเฮเกน 0-0
19:00 ดาลุ่ม 1 - 2 เวการ์ 0-1
19:00 คเจลเลอรูบ 1 - 2 ฮิลลิร็อด 0-0
19:00 ออดเดอร์ ไอจีเอฟ 2 - 0 มาเรียไลน์ 1-0
19:00 เอฟซี ซีสเวส 1 - 2 บีเค เฟรม 0-1
19:00 ทารูก-พารูก ไอเอฟ 2 - 3 บีเค อวาลต้า 0-1
20:45 บรอนชอยจ์ 2 - 3 เอบี โคเปนฮาเกน 2-1
20:50 เฮชไอเค เฮลเลอร์รับ 1 - 4 บราแบรนด์ 1-2

ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ 2.Liga

17:00 อีเกอร์ซันด์ ไอเค 5 - 1 โฮดด์ 2-0
19:30 เฟรม ลาวิค 3 - 0 อาซาเน่ ฟุตบอล 1-0
21:00 เลวานเจอร์ เอฟเค 0 - 2 เฟรดริกซ์สตรัด 0-1
21:00 นาร์โด เอฟเค 0 - 0 ซทจอร์ดาล บริ้ง 0-0

ผลบอลวันที่ สวีเดน Div 3 Mellersta

00:30 วอลโบ เอฟเอฟ 0 - 1 คเวนสเวนเด้นส์ ไอเค 0-1
17:30 ควิดิ้ง เอฟไอเอฟ 5 - 0 ไอเอส ฮาลเมีย 3-0
18:30 วินเบิร์ก ไอเอฟ 0 - 1 เอสโลฟ 0-0
19:00 วาร์กาด้า ไอเค 2 - 3 เกรบเบสทาดส์ ไอเอฟ 0-0
19:00 คาร์ลเบิร์ก บีเค 1 - 2 ไอเอฟเค โมล่า เอฟเค 1-2
19:00 เอ็นโคปิ้งก์ 0 - 2 อัสซีริสก้าบีเค 0-1
19:00 บีเค โอลิมปิค 2 - 0 อัสซีริสก้า บีเค 0-0
19:00 ออนซาล่า บีเค 2 - 1 เอฟซี โรเซ็นการ์ด 1-1
19:00 ไอเอฟเค เบอร์ก้า 5 - 0 ราส์ลาท์ส เอสเค 0-0
19:00 ไอเอฟเค ฮาสเซิ่ลเฮล์ม 1 - 3 ไอเอฟโอ บรอโมล่า ไอเอฟ 0-1
20:00 ดลสทอร์ป ไอเอฟ 0 - 1 คาร์ลสโคร์นา เอไอเอฟ 0-1
20:00 แร็ปป์ กอล์ฟ 1 - 0 ฮัสควาร์น่า เอฟเอฟ 1-0
21:00 สเตนังซันส์ ไอเอฟ 3 - 2 ทอลสแลนด้าไอเค 0-2
21:00 ไอเอฟเคอเมล 3 - 4 วาเนอร์สบอร์ก 2-1
21:00 ไอเอฟเค อัดเดวัลลา 1 - 4 ไอเค กัวติออส 1-0
21:00 แกมล่า อัพซาร่า เอสเค 2 - 0 ไอเอฟเค ลีดิงโก เอฟเค 1-0
21:00 เทบีย์ไอเอส 3 - 1 ไอเอฟเค สต็อกซันด์ 1-1
21:00 อูเมโอ เอฟซี อคาเดมี 2 - 0 สเคลเลฟที เอฟเอฟ 1-0
21:30 เคเอสเอฟ เพรสเป บิร์ลิค 1 - 2 อูลเลเรดส์ 1-1

ผลบอลวันที่ ลีกอาชีพพม่า

16:00 หงสาวดี ยูไนเต็ด 0 - 0 ยาด­านาบอน เอฟซี 0-0

ผลบอลวันที่ TAS พรีเมียร์ลีก

12:15 เกลนอร์ชี่ ไนท์ 2 - 5 เดวอนพอร์ท ซิตี้ สติ๊กเกอร์ 2-3
13:30 คลาเรนซ์ ยูไนเต็ด 1 - 6 โฮบาร์ต ใต้ 0-2

ผลบอลวันที่ NSW-N พรีเมียร์ลีก

11:30 แลมบ์ตัน จาร์วิส 2 - 0 แฮมิลตัน โอลิมปิค 2-0
14:00 บรอดมีโดว์ เมจิก 2 - 0 เลค แมคควอรี 1-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียรัฐควีนส์แลนด์ของผู้หญิงพรีเมียร์ลีก

14:00 โกล โคส ซิตี้ (ญ) 5 - 0 ซันไชน์ โคส(ญ) 2-0
15:00 ควีนส์แลนด์ ไลอ้อนส์(ญ) 5 - 2 อีสเทิร์น ซูเบิร์บ เอสซี (ญ) 3-0
16:00 เดอะแกป เอ็นพีเอล (ญ) 5 - 1 เซาธ์ ยูไนเต็ด เอสซี หญิง 3-1

ผลบอลวันที่ USA พรีเมียร์ลีกแห่งชาติ

06:00 คาลามาซู 1 - 0 เอฟซี โคลัมบัส 0-0
06:00 ซีโคสท์ ยูไนเต็ค แพลนทอมส์ 1 - 3 พอร์ตแลนด์ ฟีนิกซ์ 0-3
06:30 เวสเทิร์น แมส ไพโอเนียร์ 4 - 0 เอซี คอนเนคติคัท 3-0
07:05 มิสซิสซิปปี้ บริล่า 3 - 1 ฮิวสตัน เอฟซี 2-1
07:05 คอร์พัส คริสตี้ เอฟซี 0 - 1 แบรซัส วัลเลย์ แคฟวาลรี่ 0-1
09:30 ซีแอตเทิล ซาวน์เดอร์ ยู 23 0 - 0 พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส ยู 23 0-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียบริสเบนพรีเมียร์ลีกสำรอง

12:45 เบย์ไซด์ ยูไนเต็ด เอฟซี สำรอง 3 - 3 ออลบานี ครีก สำรอง 1-1
13:00 บริสเบน ไนท์ เอฟซี (สำรอง) 1 - 3 มหาวิทยาลัยควีนส์แลนด์ เอฟซี (สำรอง) 0-1
14:15 นอร์ธ ไพน์ ยูไนเต็ด (สำรอง) 1 - 2 อคาเซีย ริดจ์ เอฟซี (สำรอง) 1-1

ผลบอลวันที่ FFSA SLR

10:15 นอร์ธ อีสเทิร์น เมโทรสตาร์ (สำรอง) 2 - 0 เซาท์ แอดิเลด แพนเธอร์ส (สำรอง) 2-0
10:15 ครอยดอน คิงส์ สำรอง 2 - 1 พารา ฮิลล์ไนท์ (สำรอง) 1-0
10:15 อดีไลเด้ ไรเดอร์ส เอสซี (สำรอง) 4 - 2 แคมพ์เบลทาวน์ ซิตี้ สำรอง 2-0
10:15 อดีไลเด้ ยูไนเต็ด (สำรอง) 0 - 1 แอดิเลด ซิตี้ สำรอง 0-0
10:25 เวสต์ อดิไลเด้ (สำรอง) 1 - 1 อดีไลเด้ บลู อีเกิ้ลส์ (สำรอง) 0-0
14:40 อดีไลเด้ โคเม็ตส์ (สำรอง) 1 - 0 อดิไลเด้ โอลิมปิค (สำรอง) 0-0

ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์แชมป์ U20

18:00 อิลเวส(ยู 20) 6 - 1 คาโป (ยู 20) 3-0
18:15 ทีพีเอสตูร์คู(ยู 20) 2 - 0 แอตแลนติส (ยู 20) 1-0
19:00 เอชเจเค เฮลซิงกิ(ยู 20) 0 - 1 เอสเจเค อคาทีเดียร์(ยู 20) 0-0

ผลบอลวันที่ สวีเดน Southern

19:00 โจนเซเรดส์ รอ ฮิซิงสแบคก้า เอฟซี

ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์ Kolmonen

00:00 เอฟซี เอสพู 2 1 - 0 นูมเมลาน พัลโลเซอูรา 0-0
00:15 โปซีท 0 - 1 แอตแลนติส 0-0
18:00 เอสเซ่ ไอเค 1 - 3 นาร์เปส คราฟท์ 1-1
19:00 เอ็นโอพีเอส 4 - 1 ปาลโล่ ซีปอร์ท 44 2-0

ผลบอลวันที่ ควีนส์แลนด์ U20 ลีก

12:00 โกลด์ โคสต์ ยูไนเต็ด (ยู 20) 1 - 3 บริสแบน สไตรเกอร์ส (ยู 20) 0-1
12:00 เรดแลนด์ ยูไนเต็ด (ยู 20) 0 - 1 บริสเบรน โอลิมปิค ยูไนเต็ด เอฟซี (ยู 20) 0-1
13:30 บริสแบน ซิตี้ (ยู 20) 1 - 2 มอร์ตัน เบย์ เจ็ตส์ (ยู 20) 0-2

ผลบอลวันที่ ออสเตรีย Landesliga

21:00 พีเอสวี เวียนนา 3 - 0 เอฟวี ออสเตรีย 13 0-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียนิวเซาท์เวลส์ลีก 2

16:00 แบ็ลกทาว์นสปาร์ตัน 2 - 1 เวสต์เทิร์น ซิดนีย์ แวนเดเรอร์ (สมัครเล่น) 1-0
16:00 แคนเทอร์เบอรี แบงส์ทาวน์ เอฟซี 3 - 2 เซนต์ จอร์จ เซนต์ 1-1
16:00 มอนเตียส์ วานเดอร์เรร์ส 1 - 2 บันนี่ริ๊ก ไวท์อีเกิ้ลส์ 0-1
16:00 ไรดัลเมียร์ ไลอ้อนส์ เอฟซี 0 - 3 สปิริต เอฟซี 0-1

ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์ Ykkonen ผู้หญิง

19:00 พีเค-35 อาร์วาย (ญ) 4 - 1 เอชพีเอส(ญ) 1-0

ผลบอลวันที่ นิวซีแลนด์ mainland Super League

09:45 โนเมดส์ 6 - 1 เอฟซี ทเว้นตี้ 11 3-0

ผลบอลวันที่ บังคลาเทศพรีเมียร์ลีก

17:00 อาบาฮานี 5 - 2 ราห์มัทแกน เอ็มเอฟเอส 4-0
20:00 ชีค จามาล ดานมอนดิ คลับ(N) 1 - 2 ทีม บีเจเอ็มซี 0-1

ผลบอลวันที่ โปแลนด์ Div.4

00:00 โปโลเนีย วอร์ซอว์ 3 - 3 สวิช นอวีย์ดวู มาโซเวียตกี้ 2-1

ผลบอลวันที่ กัมพูชา ซูเปอร์ลีก

18:00 เนชั่นแนล ดีเอ็ม เอฟซี รอ สะเวย์ เรียง เอฟซี

ผลบอลวันที่

13:40 นิวแลมบ์ตัน 5 - 1 เวสต์วอลล์เซนด์เอสซี 3-1

ผลบอลวันที่ ฟิลิปปินส์ UFL

14:30 สตาเลี่ยน เอฟซี รอ เม็นดิโอล่า เอฟซี
15:00 คายาเอฟซี รอ โกล์บอล เอฟซี

ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก Jyllandsserien P1

18:30 ออร์ฮูส 1900 รอ เอฟซี ฮอร์เซนส์

ผลบอลวันที่ TAS พรีเมียร์ แชมเปี่ยนแชมป์

11:30 ลอนเซสตันยูไนเต็ด 8 - 0 ลอนเซสตันซิตี้ บี 3-0

ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก - 4.Liga

20:30 อัลบอร์ก ยอง 1 - 6 วิไบ ไอเอฟ 1-4
20:30 นาสบี้ รอ วาลเด้
20:45 เอฟเค 2000 7 - 1 คาสทรูป 3-0

ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียตะวันตก National Primera Division

14:00 จูนดาลัพ ยูไนเต็ด 1 - 4 แมนดูราท ซิตี้ 0-3
14:00 มอร์เลย์ วินด์มิลส์ 1 - 2 แอซฟิลล์ 1-1

ผลบอลวันที่ นิวซีแลนด์คัพ

09:00 สต๊อป เอาท์ 1 - 3 เวลลิงตัน โอลิมปิก 1-2
09:00 แคสเมียร์ เทคนิค 1 - 1 ไครสต์เชิร์ช ยูไนเต็ด 1-1
09:00 มหาวิทยาลัย โอทาโก้ 0 - 3 เคเวอร์แชม 0-0
13:00 โลเวอร์ ฮัท ซิตี้ 2 - 2 มิราม่าร์ แรนเจอร์ 2-1

ผลบอลวันที่ ฟิจิ National League

10:00 บา เอฟซี รอ ซูวา

ผลบอลวันที่ เบลารุสลีกสำรอง

16:00 ดินาโม เบรสต์(สำรอง) รอ เอฟเค โกเมล(สำรอง)

ผลบอลวันที่

21:00 ออแดกซ์ เอสพี (ญ) 2 - 2 เซาเปาโล/เอสพี (ญ) 0-2

ผลบอลวันที่

09:45 เซอร์เฟอร์ พาราไดซ์ (สำรอง) 2 - 1 บอร์ดบีช ยูไนเต็ด (สำรอง) 2-0
12:15 บูร์เรกห์ เฮดส์ บูลด็อกส์(สำรอง) 1 - 2 คูเมล่า โคลท์ (สำรอง) 1-1

ผลบอลวันที่

14:15 โรชเดล โรเวอร์ 2 - 0 อิปสวิช ไนทส์ เอฟซี 1-0
15:05 ฮอลแลนด์ พาร์ก ฮอกส์ เอฟซี 1 - 6 ซันไชน์ โค้สท์ วอนเดอร์เรอส์ เอฟซี 0-4
15:05 เซาธ์ ยูไนเต็ด 2 - 1 คาปาลาบา บูลด็อก 1-1
15:10 มิทเชลตัน เอฟซี 2 - 2 บริสแบน วูลฟ์ 0-1
15:15 โลแกน ไลท์นิ่ง 1 - 2 เซาธ์ไซด์ อีเกิลส์ 0-2

ผลบอลวันที่

01:00 ฟิเกอร์เร้นซ์(ยู 23) 2 - 2 โกยาส(ยู 23) 0-1

ผลบอลวันที่

20:00 บาร์ราเอฟซี 0 - 1 อัลมิรันเต้ บาร์โรโซ่เอสซี 0-0

ผลบอลวันที่

01:45 อตาลันต้า(ยู 19)(N) 1 - 0 อินเตอร์ มิลาน ยู19 0-0

ผลบอลวันที่

18:00 กนิสตัน เฮลซิงกิ 1 - 0 เจเอส เฮอร์คิวลีส 1-0

ผลบอลวันที่ 15/06/2562

ผลบอลวันที่ Australia Gold Coast Premier League
ผลบอลวันที่ Brazil DDL
ผลบอลวันที่ BSWCP
ผลบอลวันที่ FFSA SLR
ผลบอลวันที่ NOR D4
ผลบอลวันที่ NSW-N พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ SVK U19 A
ผลบอลวันที่ TAS พรีเมียร์ แชมเปี่ยนแชมป์
ผลบอลวันที่ TAS พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ Toulon Tournament
ผลบอลวันที่ USA พรีเมียร์ลีกแห่งชาติ
ผลบอลวันที่ กระชับมิตร
ผลบอลวันที่ กระชับมิตร คัพ
ผลบอลวันที่ กัมพูชา ซูเปอร์ลีก
ผลบอลวันที่ เกาหลี ชาเลน ลีก
ผลบอลวันที่ ควีนส์แลนด์ U20 ลีก
ผลบอลวันที่ คาซัคสถาน ซุปเปอร์ลีก
ผลบอลวันที่ คาซัคสถาน ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ เค ลีก ชาเลน
ผลบอลวันที่ เค-ลีก
ผลบอลวันที่ จแปนลีก ดิวิชั่น 3
ผลบอลวันที่ จอร์เจีย ดิวิชั่น
ผลบอลวันที่ จอร์เจีย พรีเมียร์ ดิวิชั่น
ผลบอลวันที่ จีน ฟุตบอล ลีก ดิวิชั่น 2
ผลบอลวันที่ จีน ลีก ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ เจแปน Challenge League Women
ผลบอลวันที่ เจแปน เจ-ลีก ดิวิชั่น. 1
ผลบอลวันที่ เจแปน เจ-ลีก ดิวิชั่น. 2
ผลบอลวันที่ เจแปน ผู้หญิง ลีกคัพ
ผลบอลวันที่ เจแปน ลีก ดิวิชั่น 3
ผลบอลวันที่ เช็ก เซสค้า ฟุตบอลโลวา ลีกา
ผลบอลวันที่ ซิมบับเวพรีเมียร์
ผลบอลวันที่ ซีเรีย ลีก
ผลบอลวันที่ ซูเปอร์ลีก จีน
ผลบอลวันที่ ซูเปอร์ลีกเคนยา
ผลบอลวันที่ เซาท์ออสเตรเลีย ซูเปอร์ลีก
ผลบอลวันที่ แซมเบีย ซูเปอร์ลีก
ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก - 2.Liga
ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก - 4.Liga
ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก Fynsserien
ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก Jyllandsserien P1
ผลบอลวันที่ เดนมาร์ก ฟุตบอลหญิง ลีก ดิวิชั่น 2
ผลบอลวันที่ ตูนิเซีย ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ ไทย ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ ไทย พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ 2.Liga
ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ ทิปเปลีเก้น
ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ ยังส์ ทิปเปลิเก้ U19
ผลบอลวันที่ นอร์เวย์ อเด็กโคลิเก้น
ผลบอลวันที่ นิวซีแลนด์ mainland Super League
ผลบอลวันที่ นิวซีแลนด์ NRFL Premier Division Women
ผลบอลวันที่ นิวซีแลนด์คัพ
ผลบอลวันที่ นิวซีแลนด์ใต้พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ บราซิล Campeonato Paulista เยาวชน
ผลบอลวันที่ บราซิล Campeonato U19
ผลบอลวันที่ บราซิลเปาลิสตาเซเรียบี
ผลบอลวันที่ บราซิลเลียร์
ผลบอลวันที่ บังคลาเทศพรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ เบลารุส Division 2
ผลบอลวันที่ เบลารุสลีกสำรอง
ผลบอลวันที่ เบลารุสลีกา Pershaya
ผลบอลวันที่ โปแลนด์ Div.4
ผลบอลวันที่ พรีเมียร์ลีก เบลารุส
ผลบอลวันที่ พรีเมียร์ลีก ออสเตรเลีย(W)
ผลบอลวันที่ พรีเมียร์ลีก ไอซ์แลนด์
ผลบอลวันที่ ฟิจิ National League
ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์ Kolmonen
ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์ Ykkonen ผู้หญิง
ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์ คัพ
ผลบอลวันที่ ฟินแลนด์แชมป์ U20
ผลบอลวันที่ ฟิลิปปินส์ UFL
ผลบอลวันที่ ฟีฟ่า หญิง
ผลบอลวันที่ ฟุตซอล สเปน ดิวิชั่น De Honor
ผลบอลวันที่ ฟุตซอลลีกญี่ปุ่น
ผลบอลวันที่ ฟุตบอลโลกเยาวชน ยู 20
ผลบอลวันที่ ฟุตบอลหญิง เดนมาร์ก ลีก
ผลบอลวันที่ ฟุตบอลหญิง บราซิล พอลลิสต้า ลีก
ผลบอลวันที่ มอลโดวา ดิวิชั่น 2
ผลบอลวันที่ มอลโดวา ดิวิเซีย Nationala
ผลบอลวันที่ มาลาวีพรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ มาเลเซีย FAM ลีก
ผลบอลวันที่ มาเลเซีย ซุปเปอร์ลีก
ผลบอลวันที่ มาเลเซีย พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ รวันดาคัพ
ผลบอลวันที่ รัสเซีย Div 3
ผลบอลวันที่ ลัตเวีย คัพ
ผลบอลวันที่ ลัตเวีย ไฮสเออ ลีก
ผลบอลวันที่ ลิทัวเนีย ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ ลิธัวเนีย ดิวิชั่น 2
ผลบอลวันที่ ลีกอาชีพพม่า
ผลบอลวันที่ วิคตอเรีย ออสเตรเลีย พรีเมียร์ลีก U21
ผลบอลวันที่ เวียดนาม ลีก
ผลบอลวันที่ สเตรเลีย U20
ผลบอลวันที่ สเปนกันดา ดิวิชั่น บี
ผลบอลวันที่ สวีเดน 3.div Mellersta Norrland
ผลบอลวันที่ สวีเดน Div 3 Mellersta
ผลบอลวันที่ สวีเดน Southern
ผลบอลวันที่ สวีเดน U19
ผลบอลวันที่ สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น
ผลบอลวันที่ สวีเดน ดิวิชั่น 2 หญิง
ผลบอลวันที่ สวีเดนดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ สหรัฐอเมริกาหญิงพรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ สิงคโปร์ ลิก
ผลบอลวันที่ สิงคโปร์ฟุตบอลลีกแห่งชาติ
ผลบอลวันที่ หมู่เกาะแฟโร Formuladeildin
ผลบอลวันที่ อเมริกา คัพ
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย FFA คัพ
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย ควีนส์แลนด์ พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย โคลท์ส cloth
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย นิว เซาท์ เวลส์ พรีเมียร์ ลีก
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย บริสแบน พรีเมียร์ ลีก
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย วิกตอเรีย ลีก
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลีย วิคตอเรีย ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียตะวันตก National Primera Division
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียใต้ พรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียนิวเซาท์เวลส์ลีก 2
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียบริสเบนผู้หญิงคัพ
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียบริสเบนพรีเมียร์ลีกสำรอง
ผลบอลวันที่ ออสเตรเลียรัฐควีนส์แลนด์ของผู้หญิงพรีเมียร์ลีก
ผลบอลวันที่ ออสเตรีย Landesliga
ผลบอลวันที่ ออสเตเรีย ฟ็อกเทล คัพ
ผลบอลวันที่ อาร์เจนตินา Torneo B
ผลบอลวันที่ อิรัก ลิก
ผลบอลวันที่ อุซเบกิสถาน ลีกอาชีพ
ผลบอลวันที่ เอสโตเนีย Esi Liiga
ผลบอลวันที่ เอสโตเนีย Teine Liiga
ผลบอลวันที่ เอสโตเนีย แชมป์เปียนส์ ลีก
ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น 1
ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ 3 Deild
ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ 4 Deild
ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น 2
ผลบอลวันที่ ไอซ์แลนด์ ลีก U19
ผลบอลวันที่ ไอร์แลนด์ ดิวิชั่น1
ผลบอลวันที่ ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ ลีก
ผลบอลวันที่ ไอริช women National Union


ผลบอลวันที่Australia Gold Coast Premier League, Brazil DDL, BSWCP, FFSA SLR, NOR D4, NSW-N พรีเมียร์ลีก, SVK U19 A, TAS พรีเมียร์ แชมเปี่ยนแชมป์, TAS พรีเมียร์ลีก, Toulon Tournament, USA พรีเมียร์ลีกแห่งชาติ, กระชับมิตร, กระชับมิตร คัพ, กัมพูชา ซูเปอร์ลีก, เกาหลี ชาเลน ลีก, ควีนส์แลนด์ U20 ลีก, คาซัคสถาน ซุปเปอร์ลีก, คาซัคสถาน ดิวิชั่น 1, เค ลีก ชาเลน, เค-ลีก, จแปนลีก ดิวิชั่น 3, จอร์เจีย ดิวิชั่น, จอร์เจีย พรีเมียร์ ดิวิชั่น, จีน ฟุตบอล ลีก ดิวิชั่น 2, จีน ลีก ดิวิชั่น 1, เจแปน Challenge League Women, เจแปน เจ-ลีก ดิวิชั่น. 1, เจแปน เจ-ลีก ดิวิชั่น. 2, เจแปน ผู้หญิง ลีกคัพ, เจแปน ลีก ดิวิชั่น 3, เช็ก เซสค้า ฟุตบอลโลวา ลีกา, ซิมบับเวพรีเมียร์, ซีเรีย ลีก, ซูเปอร์ลีก จีน, ซูเปอร์ลีกเคนยา, เซาท์ออสเตรเลีย ซูเปอร์ลีก, แซมเบีย ซูเปอร์ลีก, เดนมาร์ก - 2.Liga, เดนมาร์ก - 4.Liga, เดนมาร์ก Fynsserien, เดนมาร์ก Jyllandsserien P1, เดนมาร์ก ฟุตบอลหญิง ลีก ดิวิชั่น 2, ตูนิเซีย ดิวิชั่น 1, ไทย ดิวิชั่น 1, ไทย พรีเมียร์ลีก, นอร์เวย์ 2.Liga, นอร์เวย์ ทิปเปลีเก้น, นอร์เวย์ ยังส์ ทิปเปลิเก้ U19, นอร์เวย์ อเด็กโคลิเก้น, นิวซีแลนด์ mainland Super League, นิวซีแลนด์ NRFL Premier Division Women, นิวซีแลนด์คัพ, นิวซีแลนด์ใต้พรีเมียร์ลีก, บราซิล Campeonato Paulista เยาวชน, บราซิล Campeonato U19, บราซิลเปาลิสตาเซเรียบี, บราซิลเลียร์, บังคลาเทศพรีเมียร์ลีก, เบลารุส Division 2, เบลารุสลีกสำรอง, เบลารุสลีกา Pershaya, โปแลนด์ Div.4, พรีเมียร์ลีก เบลารุส, พรีเมียร์ลีก ออสเตรเลีย(W), พรีเมียร์ลีก ไอซ์แลนด์, ฟิจิ National League, ฟินแลนด์ Kolmonen, ฟินแลนด์ Ykkonen ผู้หญิง, ฟินแลนด์ คัพ, ฟินแลนด์แชมป์ U20, ฟิลิปปินส์ UFL, ฟีฟ่า หญิง, ฟุตซอล สเปน ดิวิชั่น De Honor, ฟุตซอลลีกญี่ปุ่น, ฟุตบอลโลกเยาวชน ยู 20, ฟุตบอลหญิง เดนมาร์ก ลีก, ฟุตบอลหญิง บราซิล พอลลิสต้า ลีก, มอลโดวา ดิวิชั่น 2, มอลโดวา ดิวิเซีย Nationala, มาลาวีพรีเมียร์ลีก, มาเลเซีย FAM ลีก, มาเลเซีย ซุปเปอร์ลีก, มาเลเซีย พรีเมียร์ลีก, รวันดาคัพ, รัสเซีย Div 3, ลัตเวีย คัพ, ลัตเวีย ไฮสเออ ลีก, ลิทัวเนีย ดิวิชั่น 1, ลิธัวเนีย ดิวิชั่น 2, ลีกอาชีพพม่า, วิคตอเรีย ออสเตรเลีย พรีเมียร์ลีก U21, เวียดนาม ลีก, สเตรเลีย U20, สเปนกันดา ดิวิชั่น บี, สวีเดน 3.div Mellersta Norrland, สวีเดน Div 3 Mellersta, สวีเดน Southern , สวีเดน U19, สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น, สวีเดน ดิวิชั่น 2 หญิง, สวีเดนดิวิชั่น 1, สหรัฐอเมริกาหญิงพรีเมียร์ลีก, สิงคโปร์ ลิก, สิงคโปร์ฟุตบอลลีกแห่งชาติ, หมู่เกาะแฟโร Formuladeildin, อเมริกา คัพ, ออสเตรเลีย FFA คัพ, ออสเตรเลีย ควีนส์แลนด์ พรีเมียร์ลีก, ออสเตรเลีย โคลท์ส cloth, ออสเตรเลีย นิว เซาท์ เวลส์ พรีเมียร์ ลีก, ออสเตรเลีย บริสแบน พรีเมียร์ ลีก, ออสเตรเลีย วิกตอเรีย ลีก, ออสเตรเลีย วิคตอเรีย ดิวิชั่น 1, ออสเตรเลียตะวันตก National Primera Division, ออสเตรเลียใต้ พรีเมียร์ลีก, ออสเตรเลียนิวเซาท์เวลส์ลีก 2, ออสเตรเลียบริสเบนผู้หญิงคัพ, ออสเตรเลียบริสเบนพรีเมียร์ลีกสำรอง, ออสเตรเลียรัฐควีนส์แลนด์ของผู้หญิงพรีเมียร์ลีก, ออสเตรีย Landesliga, ออสเตเรีย ฟ็อกเทล คัพ, อาร์เจนตินา Torneo B, อิรัก ลิก, อุซเบกิสถาน ลีกอาชีพ, เอสโตเนีย Esi Liiga, เอสโตเนีย Teine Liiga, เอสโตเนีย แชมป์เปียนส์ ลีก, ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น 1, ไอซ์แลนด์ 3 Deild, ไอซ์แลนด์ 4 Deild, ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น 2, ไอซ์แลนด์ ลีก U19, ไอร์แลนด์ ดิวิชั่น1, ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ ลีก, ไอริช women National Union,